Ushairi

Yanga bingwa pinduzi.

***YANGA BINGWA MAPINDUZI***
**
*
Paka havuki bahari, kwenda kuifunga Yanga /
Katu hii siyo siri, kule Zenji wamelonga /
Icheki yao dosari, ni baada ya kipyenga /
Tumetwaa Mapinduzi, kwa kumfunga mtani ////
*
Imedhihiri #sadfa, kisiwa cha Zanzibari /
Yanga kuipata sifa, ndani hii januari /
Simba kapata kifafa, kalambwa kombe shuburi /
Tumetwaa Mapinduzi, kwa kumfunga mtani ////
*
Viza kwenda kisiwani, Paka koko wamekosa /
Wakashindwa ushindani, goli tukenda wanasa /
Wananchi burudani, Simba tumempapasa /
Tumetwaa Mapinduzi, kwa kumfunga mtani ////
*
Ni kombe la Mapinduzi, siye tumeshalitwaa /
Mtani hawezi kazi, mcheki ameduwaa /
Amewamba bumbuwazi, muda ulimuhadaa /
Tumetwaa Mapinduzi, kwa kumfunga mtani ////
*
Kombe latua Jangwani, tumemfunga mtani /
Pale uwanja Amani, tumewapa tamrini /
Mato yao yapo chini, waona hawaamini /
Tumetwaa Mapinduzi, kwa kumfunga mtani ////
*
Yanga daima ni mbele, kurudi nyuma ni mwiko /
Tumewachoma mishale, ilowafanya mideko /
Msimbazi ni kelele, ngebe nazo hadaiko /
Tumetwaa Mapinduzi, kwa kumfunga mtani ////
*
Aibu yao wenyewe, tumewagongea Zenji /
Wamebaki na kiwewe, tumewaachia chenji /
Hakuna sandakalawe, tumewapigia tanji /
Tumetwaa Mapinduzi, kwa kumfunga mtani ////
*
Siyo pila biriani, sasa pila mashendea /
Na njaa haliiwini, bali mewaongezea /
Hawa Simba matopeni, kushindwa wamezoea /
Tumetwaa Mapinduzi, kwa kumfunga mtani ////
*
Kaditama kipembuzi, #Khamicyzo ninakaa /
Weka wako uchambuzi, kufungwa Simba adaa /
Halikwepo pingamizi, sie kwetu si ajaa /
Tumetwaa Mapinduzi, kwa kumfunga mtani

(Malenga ni Bin Omary)

Show More

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
Close
Close