Habari za sasa

Waziri Mutahi Kagwe akana kuhusika kwenye kashfa ya KEMSA.

Waziri wa afya Mutahi Kagwe amekana kuhusika katika sakata ya shirika la usambazaji dawa la KEMSA.Kwenye mahojiano na kamati ya afya katika bunge, alisema kuwa madai yaliyotolewa na afisa mkuu mtendaji wa KEMSA hayana msingi.

Ikumbukwe kwamba Jona Manjari wiki jana alidai kuwa Kagwe aliyekuwa akitoa amri ya nani kupatiwa tenda ya kusambaza vifaa vya kujikinga dhidi ya Korona kupitia jumbe za simu.Kagwe alisema kuwa ana wajibu wa kushikiniza yeyote chini ya wizara yake kufanya kazi ili manufaa yajitokeze lakini hakuhusika katika kufanya maamuzi ya ununuzi wa vifaa vya kujikinga dhidi ya Korona.Aidha Kagwe pia alikana kuhusika katika biashara yoyote na shirika hilo.

Sasa inatazamiwa kuona jinsi tume ya maadili na kupana na ufisadi (EACC) itakayoshughulikia swala hilo la ubadhirifu wa fedha za kupana na Korona baada ya kupatiwa makataa ya siku thelathini na Rais Kenyatta ikishindikana na tume nyingine.Kashfa hii ilijitokeza wazi baada ya ufichuzi wa kituo cha televisheni cha NTV kwenye makala ya COVID-19 billionaires yaliyopeperushwa siku chache zilizopita.

Show More

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
Close
Close