Korona

Tiba Ya Korona Yapatikana.

Wiki jana habari zimeibuka kwa mojawapo ya nchi maskini zaidi katika bara la Afrika limevumbua dawa inayoweza kutibu ugonjwa tandavu wa Korona.Nchi ya Madagascar imezindua dawa ya miti shamba inayoweza kuzuia kwa kiwango kikubwa virusi kuzaana mwilini mwa mgonjwa wa Korona.Rais wa Madagascar,Andry Rajeolina,kwenye mahojiano na kituo cha habari cha ‘Radio France International’ amedai dawa hiyo ina ufanisi mkubwa ikizingatiwa kwamba nchi yake imepata nafuu baada ya wagonjwa mia moja na watano kupona baada ya kuitumia.Ikumbukwe kwamba dawa hiyo inatokana na mti wa ‘Arthemisia’ na imetumiwa hapo awali kutibu magonjwa anuwai kama vile malaria.Hata hivyo, shirika la afya duniani (W.H.O) imeonya vikali dhidi ya matumizi ya dawa za mitishamba ambayo haijafanyiwa utafiti wa kutosha na kuidhinishwa.Ingawaje Rais wa Madagascar amedai kuwa hizo ni porojo za kujaribu kuzuia matumizi yake.

Show More

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
Close
Close