Ushairi

Ngojera.

NGUO

*BABA*
1.Songea hapa mwanangu,,nikwambie tu dhahiri
Nguo zako za kizungu,,zamuudhi na kahari
Zatia ladha uchungu,,mwili wako husitiri
*NGUO ZA MAPAJA WAZI,,ZAWAPA FAIDA GANI*

*MWANA*
2.Baba wajuwa nijoto,,kipindi cha jua kali
Ninaupata msoto,,Nikivaa bulibuli
Bora nivae kiputo,,kimini na suruwali
*NGUO NDEFU SIZIWEZI,,NAKUWA KAMA MZEE*

*BABA*
3.Hali ngii akilini,,mwanangu unalosema
Mafunzo yetu ya dini,,wazi wazi mwayagoma
Munafata ya mijini,,yakidini mwayatema
*NGUO ZA MAPATA WAZI,,ZAWAPA FAIDA GANI*

*MWANA*
4.Baba dini kitu gani,,mbona na umekazana
Kwani dini si imani,,moyoni kutulizana
Vipi kwa nguo jamani,,nawe una gubusana
*NGUO NDEFU SIWEZI,,NAKUWA KAMA MZEE*

*BABA*
5.Ametufunza mtume,,sitara kuzingatia
Wote wake na waume,,lazima kuyafatia
Kheri ukweli niseme,,atanilipa jalia
*NGUO ZA MAPAJA WAZI,,ZAWAPA FAIDA GANI*

*MWANA*
6.Wapo wanao zivaa,,baba si tuna wajua
Na bado Wana adaa,,Wana tanga na dunia
Tena ninawashangaa,,nadini wanaijua
*HERI NI YAKWANGU MIMI,,SITARA NISOIVAA*

*BABA*
7.Wala hauna ta heri,,unajijaza madhambi
Wazikosa na mahari,,za wale wakuja chumbi
Chakula kilo kizuri,,sikile chenye mavumbi
*NGUO ZA MAPAJA WAZI,,ZAWAPA FAIDA GANI*

*MWANA*
8.Baba Mimi ni mrembo,,na tena ninavutia
Nina uzuri wa umbo,,na hata wa sura pia
Wale watakao chimbo,,watakuja nichumbia
*NGUO NDEFU SIZIWEZI,,NAKUWA KAMA MZEE*

*BABA*
9.Kumbuka mimi babako,,utakuja nikumbuka
Dunia sasa iliko,,itele mengi mashaka
Leo Niko kesho siko,,duniani taondoka
*NGUO ZA MAPAJA WAZI,,ZAWAPA FAIDA GANI*

*MWANA*
10.Nguo ndefu niushamba,,wataamba mezeeka
Wanavaa walo shamba,,mjini zimetutoka
Nitapataje mchumba,,bila wowo kuoneka
*NGUO NDEFU SIZIWEZI,, NAKUWA KAMA MZEE*

*BABA*
11.Kuolewa si ngongingo,,wala wowowo mwanangu
Mana huo nimpango,,ulopangwa naye *MUNGU*
Nguo hizo nimtungo,,zilotungwa nawazungu
*NGUO ZA MAPAJA WAZI,,ZAWAPA FAIDA GANI*

*MWANA*
12.Aah baba Mimi siwezi,,kuyavaa mabwanga
Nitajaitwa shangazi,,angali bado mchanga
Bora zangu hizi hizi,,nikitembea naringa
*NGUO NDEFU SIZIWEZI,,NAKUWA KAMA MZEE*

*BABA*
13.Sikiza nalo kwambia,,mwanagu unielewe
Utatamba kwa dunia,,ukitaka uonewe
Ila kumbuka jalia,,aliyasema mwenyewe
*NGUO ZA MAPAJA WAZI,,ZAWAPA FAIDA GANI*

*MWANA*
14.Baba nimekuelewa,,yako nitazingatia
Nisije pata ngekewa,,kwa tamaa za dunia
Nikamuudhi molewa,,vimini kujivalia
*NGUO FUPI TENA BASI,,NARUDI VAA SITARA*

*🤝🏻PAMOJA🤝🏻*
15.Ndugu zetu twawambia,,zingatieni hakika
Zivaeni zilo ridhia,,nguo za kuheshimika
Zimridhishe nabia,,na *MOLA* Lo takasika
*NGUO ZA MAPAJA WAZI,,TUACHENI TUSI.

(MTUNZI: Malenga Msoso Salim)

Show More

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Check Also

Close
Back to top button
Close
Close