Ushairi

Mupashe wangu habiba.

Njoo hapa weye njiwa, harakisha nikutume,
Nikutume majaliwa, jambo liwapo liseme,
Weye meshateuliwa, pote pale na uvume,
Vale’tino yawadia, mupashe wangu habiba,

Hii ya kwangu barua, ya wino ulokolea,
Mengi nimedadavua, kisha na kuelezea,
Bayana atang’amua, mahaba yanapotea,
Vale’tino yawadia, mupashe wangu habiba,

Mombasa alihamia, Kilifi hayupo tena,
Ndiko anafundishia, muda hatujaonana,
Arafa kinitumia, eti nusu twaonana,
Vale’tino yawadia, mupashe wangu habiba,

Mwambie na hali yangu, upweke umenizidi,
Unauma moyo wangu, anapokosa zaidi,
Kisha hali ya mawingu, umenizidi baridi,
Vale’tino yawadia, mupashe wangu habiba,

Umwambie kila kitu, ongeza hata na chuku,
Umwambie sili kitu, namuwaza kila siku,
Mahaba mekuwa butu, hii hali naishuku,
Vale’tino yawadia, mupashe wangu habiba,

Mtafute kwa makini, kwa weupe peke yake,
Jaribu pia shuleni, kwa walimu wenzake,
Weusini samahani, siyo tena rangi yake,
Vale’tino yawadia, mupashe wangu habiba,

Habiba ‘kiipokea, narai sipinde shingo,
Jaribu kujitolea, wala siwe kwa maringo,
Wajua twajitolea, tupae kwenye ulingo,
Vale’tino yawadia, mupashe wangu habiba,

Mwandani wako natua, nimekuwa namba wani,
Hini ya kwangu hatua, dhahiri upo moyoni,
Jaribu kujikwatua, wenye wivu watamani,
Vale’tino yawadia, mupashe wangu habiba,

(Malenga ni Toney Francis Ondelo)

Show More

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
Close
Close