Ushairi

Miezi tisa baadaye.

Umbali tuloutoka,ni neema zake Bwana,
Ndiyo maana nataka,shuhuda ana kwa ana,
Usiwahi kunicheka, labda tulipokezana,
Masikio uyatege,kigoda ukikalia.

Imekuwa unoita,miezi ile ya mwambo,
Fedha nazo kuzipata,limekuwa gumu jambo,
Uchumi umezorota, biashara kwenda kombo.
Hatima yake ni njaa, umaskini na ukame.

Mauko yalokithiri, ‘masonko’ kwa mahawinde,
Yameshiba makaburi,wafu wakawa washinde,
Haya yote siyo siri, wala siyo peremende,
Wakwetu walotuaga, tukabaki kinywa wazi.

Wanaetu waliimba,wimbo usio mzuri,
Wakaweza pata mimba, ambazo zimewathiri,
Wazazi na wakagomba, hawakuata kiburi,
Magonjwa wakapokea, ukimwi hata zinaa.

Nitaikosa nidhamu, sipotaja mtalaa,
Sitaki kuwa hakimu,jionee ‘navyokaa,
Kila mara wana simu, wakitazama balaa,
Akili wamekanganya,wakadhani ni wazima.

Dawa zinazolewesha,ndiyo yao silabasi,
‘meweza wakutanisha,na kuwafanya wambasi,
Bangi wakaimarisha, matokeo ni uasi,
Walimu tunayo kazi, sote tuvalie njuga.

Ni vema tujukumike,tulio washikadau,
siwaache wateseke,tusiweze wasahau,
Ushauri ziboreke, wavyele kwa kina hau,
‘stakabali wa taifa, hutegemea vijana.

Kwa hivyo miezi tisa, mesheheni changamoto,
Tuweze kusali hasa! Na kupanga zetu ndoto,
Aweze kupatakasa, mwakani kwa manukato,
*Mafundi zangu wa* *nguo,mpunguze futi yangu.*

(Malenga ni Elisha Otoyi)

Show More

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Check Also

Close
Back to top button
Close
Close