Mashairi Murua ya Kiswahili.

KOSA LA KWANGU NI LIPI?

Ukowapi Maulana, kiumbe chako nadai,
Ili tuweze kunena, yapo kwangu hayafai,
Ni wapi tulitengana, waziwazi nakurai,
Kosa la kwangu ni lipi, kwa nini sifanikiwi?

Tangu kule utotoni, nilivyofika dunia,
Hadi sasa ukubwani, maishani najutia,
Jitihada za shuleni, ni wapi zimehamia,
Kosa la kwangu ni lipi, kwa nini sifanikiwi?

Ibada sijasusia, naenda kila wakati,
Ninaamini ni njia, kukuambia ya dhati,
Zaka na sadaka pia, hapo sijakusaliti,
Kosa la kwangu ni lipi, kwa nini sifanikiwi?

Hata na changu kipawa, cha kuandika shairi,
Nimetumia nikiwa, chuoni na sekondari,
Ila sijafanikiwa, yanaibwa na hodari,
Kosa la kwangu ni lipi, kwa nini sifanikiwi?

Meandika vibarua, ili kusaka ajira,
Naambiwa nasumbua, hadi naitwa fukara,
Wengine wazichukua, wazirarua kwa sura,
Kosa la kwangu ni lipi, kwa nini sifanikiwi?

Mashimo nimeyachimba, hata kazi za sulubu,
Hata na kule kwa shamba, bado pia pana tabu,
Nikilima ninavimba, yananifwata sarubu,
Kosa la kwangu ni lipi, kwa nini sifanikiwi?

Waliozaliwa jana, hasa nilotangulia,
Wanaishi vyema sana, hakika wanavutia,
Hakuna kitu hawana, au cha kung’ang’ania,
Kosa la kwangu ni lipi, kwa nini sifanikiwi?

Maulana nipe yangu, nimechoka kumezea,
Kumezea ndugu zangu, huku wakinizomea,
Wemenizomea tangu, siwimi nalealea,
Kosa la kwangu ni lipi, kwa nini sifanikiwi?

(Toney Francis Ondelo-Malenga Mjalisiha)

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s