Chimbuko la Korona.

Suala la ni wapi ugonjwa tandavu wa Korona ulikotokea bado haiyumkiniki kwani limezua mjadala mpevu ulimwenguni kote.Tetesi ziliibuka kwamba huenda virusi hivi hatari vya Korona vilitokea katika maabara moja ya kufanyia utafiti kwenye mji wa Wuhan,China.Haibainiki ni vipi kwani inadaiwa kuwa huenda ilisababishwa na utepetevu wa wa watafiti au ilikuwa tu ajali ya kawaida.Isitoshe,taarifa nyingine inadai kuwa huenda virusi hivi vilitokea kwa popo ambao hatimaye walivisambaza kwa adinasi.Tatizo lilipo kwenye dhana hii ni inawezekana vipi kuwa utagusano wa binadamu na popo ndio uliosababisha janga hili.Ni ukweli usiokanushika kuwa utafiti uliofanywa kwenye baadhi ya wanyama umethibisha kuwa wanaweza kuambukizwa ugonjwa huu hatari.Suala hili tata limesababisha mvutano katika ya nchi ya Amerika na China kwani Marekani inadai kuwa kuna ukweli unaofichwa na China kuhusu chanzo cha ugonjwa huu.Hivi majuzi Rais wa Amerika,Donald Trump,alisema huenda atawatuma maafisa wake wa ujasusi China kubaini kiini cha ugonjwa wa Korona.Aidha,amepunguza ufadhilii kwa shirika la afya duniani (W.H.O) kwa sababu ya kile alichokiita kama upendeleo kwa China.Ingawa shirika hilo muhimu la afya limekana madai hayo na kusema kuwa wakati huu si wa siasa au mengine bali kuangazia afya ya watu ulimwenguni kote.Inasubiriwa kwa udi na uvumba kuona kama ukweli wa chanzo cha ugonjwa huu utabainika ama vuta nikuvute,shutumu nikushutumu ndizo zitazidi.Muhimu zaidi ni kufuata masharti yanazidi kupewa kuzuia maambukizi zaidi mathalan kukaa mbali wa mita moja,kuosha mikono,kuenda hospitalini iwapo unaona una dalili za Korona, kuvaa kitamvua/maski n.k.Pamoja tuangamize Korona!!!!!!

Published by botieno835

Am a student of kiswahili

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

EmmatheMadeupMom

Mindfulness. Mental Health. Motherhood.

Lead Me The Way

Inspiring. Encouraging. Empowering.

Dr. Eric Perry

Psychology to Motivate | Inspire | Uplift

TIMU MAFANIKIO

Japhet Simon

swahilimax

blogu hii inahusu mawanda mapana ya maswala ibuka katika lugha ya Kiswahili na fani zake. Kimsingi, swahilimax hushughulikia mchipuko wa mambo muhimu kwa utendeti , tafsiri za istilahi zinazotumika katika maisha ya kila siku kwenye vyombo vya habari, kanisani, nyumbani, sokoni na kwenye taasisi za elimu.

swahilimedia

Siasa,Michezo,Burudani,Udaku,Muziki na Video Mpya kwa Lugha ya kiswahili

ASHIKI WA KISWAHILI

Ashiki wa Kiswahili

Info - Kenya

Kenya, Tanzania, Burundi, Rwanda, Uganda, Love, mapenzi, Afya, Mazoezi ya mwili, Pesa, Elimu, Christianity, Ukristo, Money, Sleep, Fitness, politics, Biashara,health, Kiswahili, lugha, english, Sheng, Nairobi, Dar el salaam

WordAds

High quality ads for WordPress

MBUKUZI

House of informations

kiswahiliashirafu

Uhondo wa lugha ya Kiswahili

Discover

A daily selection of the best content published on WordPress, collected for you by humans who love to read.

The Atavist Magazine

Uhondo wa lugha ya Kiswahili

Longreads

The best longform stories on the web

The WordPress.com Blog

The latest news on WordPress.com and the WordPress community.

%d bloggers like this: